Tạp chí Công thương đưa tin: UNETI khai trương 2 văn phòng hợp tác với Hàn Quốc
Hai văn phòng hợp tác bao gồm: Văn phòng hợp tác Đào tạo ngôn ngữ Hàn Quốc KPU – UNETI và Văn phòng hợp tác Nhà trường – Doanh nghiệp toàn cầu (GUIC), mở ra nhiều cơ hội đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao, giúp sinh viên Việt Nam được học tập và làm việc tại Hàn Quốc và các doanh nghiệp Hàn Quốc tại Việt Nam
Chương trình với sự tham dự của ông Kim Ui Jung – Thường vụ Đại sứ quán Hàn Quốc tại Việt Nam; ông Lý Quốc Hùng – Ủy viên ban Cán sự, Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ – Bộ Công Thương; đại diện các cơ quan, hiệp hội, doanh nghiệp Hàn Quốc và Việt Nam; đại diện lãnh đạo, các nhà khoa học, các chuyên gia, các thầy cô giáo và sinh viên Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp (UNETI) và Trường Đại học Bách khoa Hàn Quốc (KPU).
Tham gia cùng Hiệp hội Công nghiệp Màn hình Hàn Quốc (KDIA) có đại diện các công ty trong Hiệp hội, như: AI Korea, Everchemtech, LMS Intrduction, TOP Engineering, APP và Inatech. Các Công ty này đã gắn biển logo tại trụ sở Văn phòng hợp tác Nhà trường – Doanh nghiệp toàn cầu (GUIC), như một sự cam kết tích cực hợp tác, đồng hành trong đào tạo và sử dụng nhân lực sau tốt nghiệp.
Phát biểu chúc mừng thành công của chương trình hợp tác, ông Lý Quốc Hùng – Ủy viên ban Cán sự, Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ (Bộ Công Thương) cho biết, nhiều năm qua, Hàn Quốc là đối tác hàng đầu của Việt Nam về đầu tư trực tiếp nước ngoài, cùng với các chương trình hợp tác toàn diện Việt Nam – Hàn Quốc trong lĩnh vực lao động việc làm được ký kết giữa Bộ Lao động Việt Nam và Bộ Lao động việc làm Hàn Quốc… Ông Lý Quốc Hùng tin tưởng rằng, sự hợp tác của Trường Đại học Kinh tế Kỹ thuật Công nghiệp Việt Nam với Trường Đại học Bách khoa Hàn Quốc và Hiệp hội Công nghiệp Màn hình Hàn Quốc sẽ tạo ra nhiều tiến bộ trong đào tạo nhân lực chất lượng cao, cung cấp cho cộng đồng các doanh nghiệp Hàn Quốc nói chung, các doanh nghiệp Hàn Quốc đang đầu tư tại Việt Nam nói riêng. Hai văn phòng này sẽ là những địa chỉ tin cậy để trao đổi, giao lưu văn hóa và ngôn ngữ Hàn Quốc tại phía Bắc Việt Nam, góp phần tích cực cho sự phát triển chung quan hệ đối tác chiến lược giữa Hàn Quốc – Việt Nam, giữa Bộ Công Thương Việt Nam, Bộ Thương mại – Công nghiệp và Năng lượng Hàn Quốc nói chung, giữa KPU, KDIA, UNETI và các đối tác, doanh nghiệp Hàn Quốc nói riêng.
Ông Lý Quốc Hùng tin tưởng sự hợp tác lần này sẽ tạo ra nhiều tiến bộ trong đào tạo nhân lực chất lượng cao
Xem chi tiết tại: http://tapchicongthuong.vn/bai-viet/uneti-khai-truong-2-van-phong-hop-tac-voi-han-quoc-65513.htm
Tin tức liên quan
- Thông báo tuyển dụng viên chức đợt 2 năm 2024
- Uneti tổ chức tập huấn phát triển chương trình đào tạo và viết báo cáo tự...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Sinh viên Đỗ Ngọc Ánh, Lớp DHKT15A10HN – Gương mặt tiêu biểu trong học tập và...
- Chương trình tuyển dụng sinh viên Khóa 14 làm việc tại Công ty JiaWei Lifestyle tại...
- Sinh viên Nguyễn Duy Thắng, Lớp DHQT15A12HN – Một gương mặt tiêu biểu trong học...
- Khai mạc khóa học hè về giáo dục STEM dành cho con cán bộ, giảng viên UNETI