Công đoàn Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp “Chung tay, chia sẻ đau thương tới các nạn nhân và gia đình” sau vụ hỏa hoạn tại Khương Hạ, Thanh Xuân, Hà Nội
Sau khi thông tin về vụ hỏa hoạn ở chung cư mini tại phố Khương Hạ, phường Khương Đình, quận Thanh Xuân, thành phố Hà Nội đưa trên các phương tiện truyền thông đại chúng;
Với tinh thần tương thân tương thân, tương ái, lá lành đùm lá rách, chia sẻ những đau thương mất mát tới các nạn nhân và gia đình trong vụ hỏa hoạn;
Thực hiện chỉ đạo của Đảng ủy, Ban Giám hiệu, Hội đồng trường, Công đoàn Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp đã trích quỹ ủng hộ các nạn nhân và gia đình vụ hỏa hoạn tại phố Khương Hạ, phường Khương Đình.
Ngày 18/9/2023, đại diện Ban Giám hiệu và Công đoàn 2 cơ sở, thông qua Mặt trận tổ quốc phường Khương Đình, đến thắp hương cầu siêu cho các nạn nhân và ủng hộ số tiền 50 triệu đồng để giúp cho các nạn nhận và gia đình vượt qua đau thương mất mát này.
Đ/c Nguyễn Ngọc Khương – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; Đ/c Nguyễn Ngọc Toản – Chủ tịch Công đoàn trường (CSHN); Đ/c Vũ Thị Thu Huyền – Chủ tịch Công đoàn trường (CSNĐ) và Đ/c Trần Trọng Thân – Phó Chủ tịch công đoàn trường (CSHN) đã trao số tiền ủng hộ 50 triệu đồng thông qua MTTQ phường Khương Đình cho các nạn nhân
BCH Công đoàn Trường ĐH KTKTCN
Tin tức liên quan
- Thông báo tuyển dụng viên chức đợt 2 năm 2024
- Uneti tổ chức tập huấn phát triển chương trình đào tạo và viết báo cáo tự...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Sinh viên Đỗ Ngọc Ánh, Lớp DHKT15A10HN – Gương mặt tiêu biểu trong học tập và...
- Thông báo xét chọn Sinh viên 5 tốt Cấp trường năm 2024
- Chương trình tuyển dụng sinh viên Khóa 14 làm việc tại Công ty JiaWei Lifestyle tại...
- Sinh viên Nguyễn Duy Thắng, Lớp DHQT15A12HN – Một gương mặt tiêu biểu trong học...