Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp tổ chức buổi tiếp đón, trao đổi, thảo luận hợp tác với Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan
Để mở rộng, nâng cao chất lượng các mối quan hệ hợp tác quốc tế, trao đổi học thuật, trao đổi giảng viên, sinh viên và thảo luận các kế hoạch đào tạo liên quan đến việc mở chuyên ngành Kỹ thuật thiết kế mạch tích hợp và vi mạch, dự án Năng lượng xanh, sáng 26/10/2023, tại cơ sở 218 Lĩnh Nam, Quận Hoàng Mai, Hà Nội, Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp đã long trọng tổ chức buổi tiếp đón, trao đổi, thảo luận hợp tác với Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan.
Về phía Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan, có sự tham dự của:
1. Giáo sư Phùng Khởi Hồng – Viện trưởng Viện Đào tạo Quốc tế, Viện Ứng Dụng Dân sinh
2. Cô Ngô Di Phương, Trưởng Phòng Hợp tác quốc tế và Hai Bờ Eo Biển
3. Cô Nguyễn Thị Ngọc Mai, Trợ lý dự án Phòng Hợp tác quốc tế và Hai Bờ Eo Biển
Về phía Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp, có sự tham dự của:
PGS.TS Nguyễn Hữu Quang – Phó Hiệu trưởng
Cùng các Thầy Cô lãnh đạo các đơn vị trong trường.
Toàn cảnh chương trình thảo luận
Mở đầu buổi tiếp đón, PGS.TS Nguyễn Hữu Quang – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp gửi lời chào trân trọng và lời chào mừng tới các Thầy Cô của Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan đã tới thăm, làm việc và thảo luận các chương trình hợp tác chuyên sâu với Nhà trường liên quan đến các chương trình trao đổi học thuật, trao đổi giảng viên, sinh viên và thảo luận các kế hoạch đào tạo liên quan đến việc mở chuyên ngành Kỹ thuật thiết kế mạch tích hợp và vi mạch, dự án Năng lượng xanh phục vụ ngành công nghiệp bán dẫn căn cứ trên nhu cầu thúc đẩy hợp tác giáo dục giữa hai đất nước trong lĩnh vực công nghệ bán dẫn và nhu cầu nguồn lao động chất lượng cao trong thời gian tới. Đồng thời, Thầy Phó Hiệu trưởng giới thiệu các ngành nghề hiện đang được đào tạo tại Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp. Thầy cũng trình bày về nhu cầu và định hướng phát triển của Nhà trường.
PGS. TS Nguyễn Hữu Quang phát biểu tại chương trình
Tiếp theo chương trình, GS Phùng Khởi Hồng, Viện trưởng Viện Đào tạo quốc tế và Viện Ứng dụng Dân sinh đã giới thiệu về lịch sử, quá trình hình thành phát triển và các lĩnh vực đào tạo của Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan, thông qua đó thấy được nhiều điểm tương đồng trong chương trình đào tạo của hai trường.
Trong phần thảo luận của chương trình, hai Nhà trường đã thống nhất các điều kiện tiếp nhận học bổng dành cho Giảng viên, Sinh viên trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp, các khóa học ngắn hạn dành cho Giảng viên Nhà trường để nâng cao mở rộng kiến thức liên quan đến các lĩnh vực của ngành Công nghiệp bán dẫn, tư vấn điều chỉnh chương trình đào tạo, thông tin chi tiết dự án Năng lượng xanh và trung tâm đào tạo ngôn ngữ tiếng Trung.
Kết thúc buổi thảo luận, PGS. TS Nguyễn Hữu Quang gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới Giáo sư của Trường Đại học Khoa học – Kỹ thuật Côn Sơn, Đài Loan và thống nhất kế hoạch Ký kết Biên bản ghi nhớ thỏa thuận hợp tác trong tháng 11 năm 2023 để triển khai sớm các khóa học ngắn hạn dành cho giảng viên Trường Đại học Kinh tế – Kỹ thuật Công nghiệp phục vụ mục tiêu ngắn hạn và các khóa học Thạc sĩ, Tiến sĩ phục vụ mục tiêu phát triển dài hạn của Nhà trường trong thời gian tới.
Một số hình ảnh đẹp trong chương trình thảo luận của hai Nhà trường:
Bài viết: Trung tâm Hợp tác quốc tế
Tin tức liên quan
- Thông báo tuyển dụng viên chức đợt 2 năm 2024
- Uneti tổ chức tập huấn phát triển chương trình đào tạo và viết báo cáo tự...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Chương trình tọa đàm giữa Trường Đại học Kinh kế – Kỹ thuật Công...
- Sinh viên Đỗ Ngọc Ánh, Lớp DHKT15A10HN – Gương mặt tiêu biểu trong học tập và...
- Chương trình tuyển dụng sinh viên Khóa 14 làm việc tại Công ty JiaWei Lifestyle tại...
- Sinh viên Nguyễn Duy Thắng, Lớp DHQT15A12HN – Một gương mặt tiêu biểu trong học...
- Khai mạc khóa học hè về giáo dục STEM dành cho con cán bộ, giảng viên UNETI